Yadda za a magance matsalar zafi fiye da kima?
A cikin aikace-aikacen aikace-aikacen bearings, ana fuskantar matsalar dumama sau da yawa.Yadda za a magance shi?
Da farko, dole ne mu fara fahimtar dalilin ɗaukar dumama.
Dalilan da yasa ma'aunin ya zarce yawan zafin jiki na yau da kullun yayin aiki na iya zama:
1. Ƙaƙwalwa da jarida ba su dace ba ko kuma wurin da aka haɗa ya yi ƙanƙara (ƙaddamar da aka dace ya yi ƙanƙara), kuma ƙayyadaddun matsa lamba a kowane yanki yana da girma.Yawancin wannan yana faruwa ne bayan an ƙaddamar da sabuwar na'ura ko kuma an maye gurbin daji mai ɗaukar hoto;
2. Juya karkacewa ko crankshaft lankwasawa da karkatarwa;
3. Ingancin daji mai ɗaukar nauyi ba shi da kyau, ingancin man mai ba ya daidaita (ƙananan danko), ko an toshe kewayen mai.Matsalolin mai na famfon mai ya yi ƙasa da ƙasa, kuma man ya katse, wanda ya haifar da ƙarancin mai a cikin daji mai ɗaukar nauyi, yana haifar da bushewa;
4. Mai ɗaukar nauyi yana da tarkace ko mai mai yawa da yawa kuma yana da datti;
5. daji mai ɗaukar nauyi yana da rashin daidaituwa da lalacewa;
6. Lokacin da aka shigar da kwampreso, haɗin ginin babban shaft da injin (ko injin dizal) ba a daidaita su ba, kuma kuskuren ya yi girma sosai, yana haifar da karkatar da igiyoyi biyu.
Bayan fahimtar dalilin ciwon zazzabi, za mu iya rubuta maganin da ya dace.
Hanyar ware:
1. Rushewa da niƙa daji mai ɗaukar hoto tare da hanyar canza launi don sa wurin lamba ya dace da buƙatun kuma inganta takamaiman matsa lamba ta kowane yanki;
2. Daidaita daidaitaccen izinin daidaitawa, duba lanƙwasa da karkatar da ƙugiya, kuma maye gurbin crankshaft ko gyara shi bisa ga halin da ake ciki;
3. Yi amfani da bushes masu ɗaukar nauyi waɗanda suka dace da buƙatun inganci, bincika bututun mai da famfon mai, amfani da mai mai mai wanda ya dace da buƙatun inganci, da duba da daidaita fam ɗin mai don sanya matsin lamba ya dace da bukatun;
4. Tsaftace da maye gurbin sabon man fetur, daidaita karfin man fetur;
5. Sauya sabon ɗaukar hoto;
6. Matsakaicin injunan guda biyu yakamata ya zama tabbatacce, kuma ƙimar haƙuri yakamata ya dace da ƙimar da aka ƙayyade a cikin littafin na'ura.Musamman ma lokacin da aka haɗa compressor da motar tare da haɗin kai mai mahimmanci, ya kamata a biya ƙarin hankali ga daidaitawa.
Lokacin aikawa: Yuli-27-2022