Yadda za a auna ma'aunin axial clearance

Yadda za a auna ma'aunin axial clearance
Lokacin zabar izinin ɗaukar kaya, ya kamata a yi la'akari da waɗannan abubuwan:
1. Yanayin aiki na kayan aiki, kamar kaya, zazzabi, sauri, da dai sauransu;
2. Abubuwan buƙatun don ɗaukar aiki (daidaitaccen juyi, juzu'in juzu'i, girgiza, amo);
3. Lokacin da maɗaukaki da shaft da ramin gidaje suna cikin tsaka-tsakin tsaka-tsakin, an rage raguwa;
4. Lokacin da ma'auni yana aiki, bambancin zafin jiki tsakanin zoben ciki da na waje zai rage raguwa;
5. Ragewa ko ƙara ƙuri'a saboda ƙayyadaddun haɓakawa daban-daban na shaft da kayan gidaje.
Bisa ga gwaninta, mafi dacewa da izinin aiki don ƙwallon ƙwallon yana kusa da sifili;nadi bearings ya kamata kula da ƙaramin adadin izinin aiki.A cikin abubuwan da ke buƙatar ingantaccen goyan bayan goyan baya, FAG bearings suna ba da izinin wani adadin da aka riga aka ɗauka.An nuna musamman a nan cewa abin da ake kira ba da izini na aiki yana nufin ƙaddamar da ma'auni a ƙarƙashin ainihin yanayin aiki.Akwai kuma wani nau'i na sharewa da ake kira asali clearance, wanda ke nufin sharewa kafin a shigar da na'urar.Fitar da asali ya fi shigarwar sharewa.Zaɓin izinin mu shine musamman don zaɓar izinin aiki da ya dace.
Ma'auni na sharewa a cikin ma'auni na ƙasa sun kasu kashi uku: rukuni na asali (rukuni 0), ƙungiyar taimako tare da ƙananan izini (rukuni 1, 2) da ƙungiyar taimako tare da babban yarda (rukuni 3, 4, 5).Lokacin zabar, a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun, yakamata a fi son ƙungiyar asali, ta yadda mai ɗaukar nauyi zai iya samun izinin aiki mai dacewa.Lokacin da ƙungiyar asali ba za ta iya biyan buƙatun amfani ba, ya kamata a zaɓi izinin ƙungiyar taimako.Babban ƙungiyar taimako na sharewa ya dace da tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsaki da shaft da ramin gidaje.Bambancin zafin jiki tsakanin zobe na ciki da na waje na ɗaukar nauyi yana da girma.Ƙwallon ƙwallon ƙafa mai zurfi yana buƙatar ɗaukar babban nauyin axial ko yana buƙatar inganta aikin daidaita kai.Rage juzu'in juzu'i na NSK bearings da sauran lokatai;Ƙungiya mai taimako na ƙananan izini ya dace da lokuttan da ke buƙatar daidaiton juzu'i mafi girma, da tsananin sarrafa ƙaurawar axial na ramin gidaje, da rage rawar jiki da amo.1 Gyaran ɗaki
Bayan kayyade nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i na nau'i, ya zama dole a tsara daidaitaccen tsarin haɗin gwiwar haɗin gwiwar don tabbatar da aikin al'ada na TIMKEN.
Haɗaɗɗen tsarin ƙirar ɗamara ya haɗa da:
1) Shafting goyon bayan tsarin karshen;
2) Haɗin gwiwar bearings da sassa masu alaƙa;
3) Lubrication da hatimin bearings;
4) Inganta taurin tsarin ɗaukar nauyi
1. Kafaffen a ƙarshen duka (hanyar hanya ɗaya da aka gyara a ƙarshen duka) Don gajerun raƙuman ruwa (span L <400mm) a ƙarƙashin yanayin zafin aiki na yau da kullun, fulcrum sau da yawa ana daidaita shi ta hanya ɗaya a ƙarshen duka biyu, kuma kowane ɗaki yana ɗaukar ƙarfi axial a cikin ɗaya. hanya.Kamar yadda aka nuna a cikin adadi, don ba da izinin ƙananan haɓakar thermal na shaft yayin aiki, ya kamata a shigar da ɗawainiya tare da izinin axial na 0.25mm-0.4mm (halin yana da ƙananan ƙananan, kuma ba lallai ba ne zana shi a kan zane-zane).
Fasaloli: Ƙayyade motsi biyu na axis.Ya dace da shafts tare da ɗan canji a yanayin zafin aiki.Lura: Yin la'akari da elongation thermal, bar rata ramuwa c tsakanin murfin ɗaukar hoto da fuskar ƙarshen ƙarshen, c = 0.2 ~ 0.3mm.2. Ƙarshen ɗaya yana daidaitawa a cikin sassan biyu kuma ƙarshen ɗaya yana yin iyo.Lokacin da shaft yana da tsawo ko zafin aiki yana da girma, haɓakawar thermal da raguwa na shaft yana da girma.
An gyara ƙarshen ƙarshen ƙarfi ta hanyar ɗaukar nauyi ko ƙungiyar masu ɗaukar hoto, yayin da ƙarshen kyauta zai iya yin iyo da yardar rai lokacin da yake fadada da kwangila.Don kauce wa sassautawa, zoben ciki na igiyar ruwa ya kamata a gyara shi da axially tare da shaft (ana amfani da da'irar sau da yawa).Siffofin: Ɗayan fulcrum yana daidaitawa a bangarorin biyu, ɗayan kuma yana motsawa axially.Ana amfani da ƙwallon ƙafa mai zurfi a matsayin fulcrum mai iyo, kuma akwai tazara tsakanin zobe na waje da murfin ƙarshen.Ana amfani da bearings cylindrical roller bearings azaman fulcrum mai iyo, kuma ya kamata a daidaita zobe na waje a bangarorin biyu.
Mai dacewa: Dogon axis tare da babban canjin zafin jiki.


Lokacin aikawa: Satumba-06-2022