Hanyar ajiya mai ɗaukar nauyi
Hanyoyin ajiya masu ɗaukar nauyi sun haɗa da ajiyar mai na hana tsatsa, ajiyar lokaci-lokacin iskar gas, da ajiyar ruwa mai narkewa mai hana tsatsa.A halin yanzu, ana amfani da ma'ajiyar mai don hana tsatsa.Abubuwan da aka saba amfani da su na rigakafin tsatsa sun haɗa da 204-1, FY-5 da 201, da sauransu.
Abubuwan buƙatun ajiya masu ɗaukar nauyi
Ajiye bearings kuma yana buƙatar yin la'akari da tasirin yanayi da hanya.Bayan siya ko samar da bearings, idan ba a yi amfani da su na ɗan lokaci ba, don hana lalacewa da gurɓata sassan sassan jiki, ya kamata a adana su da kyau kuma a adana su.
Takamammen buƙatun ajiya da kiyayewa sune kamar haka:
1. Ba za a buɗe ainihin fakitin ɗaukar hoto ba cikin sauƙi.Idan kunshin ya lalace, ya kamata a bude kunshin kuma a tsaftace abin da aka yi amfani da shi a hankali, sannan a sake mai da kunshin.
2 Ma'ajiyar zafin jiki na mai ɗaukar nauyi dole ne ya kasance tsakanin kewayon 10 ° C zuwa 25 ° C, kuma bambancin zafin jiki a cikin sa'o'i 24 ba a yarda ya wuce 5 ° C ba.Hakanan yanayin zafi na cikin gida yakamata ya zama ≤60%, yayin da yake guje wa kwararar iska na waje.
3 An haramta iskar ƴaƴa a cikin wurin ajiya, kuma kada a adana sinadarai masu lalata kamar ruwan ammonia, chloride, sinadarai na acidic, da batura a cikin ɗaki ɗaya da ɗaukar hoto.
4. Kada a sanya bears kai tsaye a ƙasa, kuma ya kamata ya zama fiye da 30cm sama da ƙasa.Duk da yake guje wa hasken kai tsaye da kasancewa kusa da ganuwar sanyi, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa an sanya bearings a kwance kuma ba za a iya sanya shi a tsaye ba.Saboda bangon zoben ciki da na waje na abin ɗaurin suna da sirara sosai, musamman jerin haske, jerin haske mai haske da ɗigon haske mai haske, yana da sauƙin haifar da nakasa idan an sanya shi a tsaye.
5 Ya kamata a adana abubuwan da aka yi amfani da su a cikin kwanciyar hankali ba tare da girgiza ba don hana lalacewa ta hanyar ƙarar juzu'i tsakanin titin tsere da abubuwan birgima da girgiza ta haifar.
6 Ana buƙatar duba bears akai-akai yayin ajiya.Da zarar an samu tsatsa, nan da nan sai a yi amfani da safar hannu da siliki na kapok don goge abin da aka ɗaure, shaft da harsashi, don cire tsatsa da ɗaukar matakan kariya cikin lokaci bayan gano dalilin.Don ajiya na dogon lokaci, yakamata a tsaftace bearings kuma a sake mai da shi kowane watanni 10.
7 Kar a taɓa abin da aka ɗaure da gumi ko rigar hannu.
Lokacin aikawa: Afrilu-18-2023