Menene dalilan lalacewar juzu'i?
Gilashin birgima na iya lalacewa saboda dalilai daban-daban yayin aiki, kamar haɗuwa mara kyau, gurɓataccen mai, damshi da kutsawar jiki na waje, lalata da lodi da sauransu, wanda zai iya haifar da lalacewa da wuri.Ko da shigarwa, lubrication da kiyayewa sun kasance al'ada, bayan wani lokaci na aiki, nauyin zai bayyana gajiya da lalacewa kuma ba zai iya aiki yadda ya kamata ba.Babban nau'ikan gazawar da abubuwan da ke haifar da birgima sune kamar haka.
1. Bawon gajiya
Hanyoyin tseren ciki da na waje na jujjuyawar juzu'i da saman abubuwan da ke jujjuyawa duk suna ɗaukar kaya da jujjuyawa dangane da juna.Saboda aikin madaidaicin nauyin, an fara yin fashewa a wani zurfin ƙasa a ƙasa (a matsakaicin matsananciyar damuwa), sa'an nan kuma ya faɗaɗa zuwa wurin hulɗar don sa saman ya kwashe ramuka.A ƙarshe, yana tasowa zuwa babban kwasfa, wanda shine bawon gajiya.Dokokin gwajin sun nuna cewa ana ɗaukar rayuwar ɗaukar nauyi a ƙare lokacin da rami mai faɗin gajiya tare da yanki na 0.5mm2 ya bayyana akan titin tsere ko abin birgima.
2. Sawa
Saboda kutsawar ƙura da al'amuran waje, motsin dangi na hanyar tsere da abubuwan da ke jujjuyawa zasu haifar da lalacewa, kuma ƙarancin lubrication shima zai ƙara lalacewa.An rage daidaiton motsi na injin, kuma girgiza da hayaniya kuma suna ƙaruwa
3. Nakasar filastik
Lokacin da ɗaukar nauyin nauyi ya wuce kima ko tsayin daka, ko ƙarin nauyin da ke haifar da nakasar zafi, ko kuma lokacin da al'amuran waje masu taurin kai suka mamaye, za'a sami haƙarƙari ko karce akan saman titin tsere.Kuma da zarar an sami shiga, tasirin tasirin da ke tattare da shi zai iya ƙara haifar da zubewar saman da ke kusa.
4. Tsatsa
Kutsa kai tsaye na ruwa ko acid da abubuwan alkaline zai haifar da lalacewa.Lokacin da igiya ta daina aiki, zafin jiki mai ɗaukar nauyi yana raguwa zuwa wurin raɓa, kuma damshin da ke cikin iska yana takuɗawa cikin ɗigon ruwa da ke manne da saman ƙasa shima zai haifar da tsatsa.Bugu da ƙari, idan akwai halin yanzu yana wucewa ta cikin abin da ke ciki, na yanzu na iya wucewa ta wuraren tuntuɓar hanyar tsere da abubuwan da ke birgima, kuma fim ɗin mai na bakin ciki yana haifar da tartsatsin wutar lantarki don haifar da lalata wutar lantarki, ya haifar da rashin daidaituwa a kan allon wanki. saman.
5. Karya
Matsanancin nauyi na iya haifar da ɓarna sassa.Niƙa mara kyau, maganin zafi da haɗuwa na iya haifar da damuwa na saura, kuma yawan zafin jiki yayin aiki kuma na iya haifar da ɓarna sassa.Bugu da ƙari, hanyar haɗuwa mara kyau da tsarin haɗawa na iya haifar da haƙarƙarin zobe da abin nadi don sauke tubalan.
6. Manne
Lokacin aiki a ƙarƙashin yanayin rashin lubrication mara kyau da saurin gudu da nauyi mai nauyi, sassan masu ɗaukar nauyi na iya kaiwa ga yanayin zafi sosai cikin ɗan kankanin lokaci saboda juzu'i da zafi, wanda ke haifar da ƙonewa da gluing.Abin da ake kira gluing yana nufin abin da ke faruwa cewa karfen da ke saman wani sashi yana manne da saman wani sashi.
7. Lalacewar keji
Rashin haɗuwa ko amfani da ba daidai ba na iya haifar da lalacewa, ƙara juzu'i tsakaninsa da abubuwan birgima, har ma ya sa wasu abubuwa masu juyawa su makale kuma ba za su iya mirgina ba, kuma yana iya haifar da rikici tsakanin kejin da zoben ciki da na waje.Wannan lalacewa na iya ƙara tsananta girgiza, hayaniya, da zafi, yana haifar da lalacewa.
Dalilan lalacewa: 1. Shigarwa mara kyau.2. Rashin lubrication mara kyau.3. Kura, guntun karfe da sauran gurbatar yanayi.4. Lalacewar gajiya.
Shirya matsala: Idan akwai kawai alamun tsatsa da gurɓataccen gurɓataccen abu a saman ƙasa, yi amfani da wankin tururi ko tsaftacewa don cire tsatsa da tsabta, kuma a yi amfani da man shafawa mai kyau bayan bushewa.Idan binciken ya gano nau'ikan gazawar gama gari guda bakwai a sama da ɗaukar hoto, yakamata a maye gurbin nau'ikan nau'ikan iri ɗaya.
Lokacin aikawa: Yuli-25-2022